Pinakamababang Pagkalat ng Mga Broker sa Forex

Pinakamababang Pagkalat ng Mga Broker sa Forex

Pinakamababang Pagkalat ng Forex Broker Comparison 2021

Ang mga negosyante ng Forex ay nasa isang walang katapusang pakikipagsapalaran upang mahanap ang forex broker na may pinakamababang posibleng kumalat. Ang mga pagkalat ng Forex ay hindi maikakaila isang malaking kadahilanan kapag nakikipagkalakalan. Ang mga ito ay isang gastos na maaaring mabawasan sa iyong kita. Ang mas aktibong pangangalakal mo, mas makabuluhang mga pagkalat.

Maraming mga broker ang nakakaunawa sa kahalagahan ng pagbibigay ng mahigpit na pagkalat sa mga mangangalakal, lalo na ang mga may mga diskarte sa panandaliang pangangalakal, tulad ng mga scalpers. Sa artikulong ito, sinusuri namin ang sitwasyon ng mga pagkalat at nag-aalok ng pinakamababang pagkalat ng forex broker upang matulungan ang mga negosyante na dagdagan ang kita sa pamamagitan ng pagbaba ng kanilang gastos.

Pinakamababang Pagkalat ng Listahan ng Mga Broker ng Forex

Sa ibaba makikita mo ang isang listahan ng pinakamababang kumakalat na mga forex broker sa buong mundo. Ang lahat ng mga pagkalat sa ibaba ay kinakatawan sa Pips. Sa kabutihang loob ng Myfxbook.

 EUR / USDGBP / USDUSD / JPYUSD / CADEUR / AUDNZD / USDUSD / CHF
AAAFx0.30.60.50.70.80.60.5
Admiral Merkado ng00.60.41.42.10.60.9
Advanced Merkado0.30.40.40.61.10.80.6
Alpari0.20.30.30.81.80.90.5
Darwinex0.30.30.40.71.30.90.6
Destek Markets1.72.322.33.24.13
MALAKI11.51.12.22.321.5
MALAKI44.67.80.84.50.62.9
Pangkat ng FIBO (Tsipre)1.14.51.72.34.22.82.2
Finotec0.70.60.70.91.30.80.6
Forex4you23231543
Forex4you0.10.40.20.60.90.50.5
FXCM0.10.40.30.60.60.40.3
FXDD0.30.70.410.90.80.8
FXGlobe1.81.81.83.84.44.43.3
Limitado ang FXOpen Markets0.30.80.20.61.70.60.6
Limitado ang FXOpen Markets1.31.81.31.73.421.6
FXPIG0.20.70.10.71.70.30.5
FXPRIMUS0.51.30.61.31.81.61.1
FXTRADING.com33.13.13.23.53.23.1
GBE brokers11.81.81.62.81.91.3
GKFX1.93.42.23.58.42.84.2
GKFX0.41.20.811.710.8
Hantec Markets22.322.22.52.23.5
InterTrader0.30.80.30.61.90.60.7
Pandaigdigang IronFX0.50.80.60.81.20.80.6
JFD0.61.50.60.91.410.8
Lirunex1.21.91.11.51.82.34.3
Lmax0.10.70.20.51.80.50.6
London Capital Group0.80.7124.93.31.8
MARKETS.COM0.71.50.91.632.31.7
Isang Kalakal0.31.40.80.91.60.81.4
Renesource Capital0.30.30.30.61.10.50.6
RoboForex0.610.40.710.80.6
RoboForex0.610.40.70.90.80.6
Swissquote Ltd.1.62.21.733.42.72.3
Synergy FX121.23.73.61.91.8
Mag-isip Markets1.31.81.41.62.51.81.7
Tradealot0.81.30.81.41.81.41.6
Windsor broker1.432.33.882.81.4

Impormasyon mula sa https://www.myfxbook.com/forex-broker-spreads

Bakit mahalaga ang mga pagkalat?

Ang pagkalat ay ang pagkakaiba sa pagitan ng bid at hilingin ang mga presyo na naka-quote para sa isang pares ng pera. Kapag nagpasok ka ng isang mahabang posisyon, ang order ay bubuksan gamit ang tanong na presyo, na kung saan ay mas mataas sa dalawang quote. Upang isara ang isang mahabang posisyon, inilalagay ang isang order ng ibenta upang mabawi ang mahabang posisyon. Samakatuwid, ginagamit ang presyo ng bid, na kung saan ay ang mas mababa sa dalawang quote.[1]

Dahil sa kung paano gumagana ang kumakalat, mahalagang mahalaga kang laging bibili sa isang mas mataas na presyo kaysa sa kung ano ang ibebenta mo at sa kabaligtaran.

Isaalang-alang ang sumusunod na halimbawa,

  • Ang presyo ng EUR / USD ay 1.18950 / 1.18975, nangangahulugang ang pagkalat ay 2.5 pips.
  • Bibili ka (mahaba) 10,000 EUR / USD sa halagang 1.18975; nagkakahalaga ka ng 11,897.50 USD upang bumili ng 10,000 EUR.
  • Ang presyo ay hindi nagbabago, at kaagad mong isinasara ang posisyon at ibebenta ang 10,000 EUR sa 1.18950, ibig sabihin 11,895.00 USD ay naayos sa iyong trading account, na kumakatawan sa pagkawala ng 2.50 USD sa kabila ng mga presyo na hindi gumagalaw.

Sino ang nagtatakda ng mga kumakalat na forex?

Sa ugat ng merkado ng forex ang pinakamalaking mga bangko na gumagawa ng merkado sa buong mundo, tulad ng Barclays, Deutsche Bank, Citigroup, UBS at marami pang iba. Ang mga bangko ng Tier-1 ay ang lynchpin ng merkado ng forex at tumutukoy sa mga puntos ng pagkatubig at presyo.[2]

Ang mga kumpanyang ito ay nakikipagkalakalan ng mga posisyon na may maraming bilyong dolyar sa araw-araw at ang pangunahing mga driver ng average na pang-araw-araw na US $ 6.6 trilyon na paglilipat ng tungkulin.

Kung pinaghahambing mo ang mga pagkalat ng forex sa iba't ibang mga broker, malamang na napansin mo na malaki ang pagkakaiba ng mga ito. Ang dahilan para dito ay forex ay isang desentralisadong merkado, at hindi lahat ng mga broker ay nakakuha ng kanilang mga feed ng presyo mula sa parehong pinagmulan. Ang ilang mga broker ay maaaring gumamit ng mga platform ng pagsasama-sama ng likido ng forex upang pagsamahin ang maraming mga mapagkukunan upang matuklasan ang pinakamahusay na bid at magtanong ng mga presyo, at ma-access ang mas malalim na pagkatubig.[3]

Ang isa pang mahalagang kadahilanan ay kung magkano ang marka ng broker ng mga presyo na nakikita mo.

Bakit magkakaiba ang mga pagkalat para sa iba't ibang mga instrumento

Natutukoy ng iba`t ibang mga kadahilanan ang mga pagkalat. Ang pangunahing kadahilanan ay pagkatubig. Ang EUR / USD ang pinakapinagpalit na pares ng pera noong 2019 at 2016, na tinatayang 24% at 23.1% ng lahat ng mga transaksyon sa foreign exchange sa mga taong iyon.[4]

Ang mas maraming mga kalahok na nakikipagkalakalan sa isang partikular na produkto ay nagdaragdag ng kumpetisyon sa merkado, na may maraming mga bangko, mga institusyong pampinansyal, mga korporasyon at negosyante na lumalabag sa bawat isa at ginagawang mas mapagkumpitensya ang mga presyo. Hindi gaanong aktibong mga merkado, tulad ng USD / CZK, nakakaranas ng mas malaking kalat. Halimbawa, ayon sa Ang Myfxbook forex broker ay nagkalat ng tool sa paghahambing, sa panahon ng sesyon ng London noong Biyernes ng ika-19 ng Marso 2021, ang average na pagkalat para sa USD / CZK sa IC Markets ay 54.1 pips, samantalang, para sa EUR / USD, ito ay 0.0.

Tulad ng halaga ng pip ng 1 lot ng USD / CZK ay 100 CZK, nangangahulugang ang tinatayang gastos upang ipagpalit ang pares na ito ay 5,410 CZK (US $ 245) bawat lote, samantalang ang gastos upang ipagpalit ang 1 lot ng EUR / USD, kung saan ang halaga ng pip ay US $ 10, gastos lamang sa mga komisyon.

Ang mga pagkalat ay magkakaiba-iba depende sa oras ng araw o oras ng linggo. Anong oras ng araw ang aasahan mong ipagpalit ng mga tao ang yen ng Hapon, Polish zloty at dolyar ng Canada? Ang JPY ay magiging pinaka-aktibo sa panahon ng sesyon ng Asya, ang PLN ay magiging pinaka-aktibo sa sesyon ng Europa, at ang CAD ay magiging pinaka-aktibo sa panahon ng sesyon ng US.[5]

Konklusyon

Ang paghahanap ng isang broker na may pinakamababang pagkalat ay isang hamon. Maraming mga forex broker ang gumagawa ng mga naka-bold na pahayag sa kanilang mga homepage upang makuha ang pansin sa kanilang ultra-low, mahigpit na kumakalat na kailanman sa EUR / USD. Ngunit paano kung hindi mo ipagpalit ang EUR / USD? Ang mga broker ay may posibilidad na maging mataas na mapagkumpitensya sa isang maliit na pares ng pangangalakal ngunit nag-aalok ng mas kaunting nakakaengganyong mga kondisyon sa iba pang mga pares. Upang magdagdag ng isa pang dimensyon sa conundrum, ang ilang mga broker ay maaaring higit pa o mas kaunting nakakaengganyo sa ilang mga oras ng araw.

Sa kasamaang palad, maraming gawain ang kasangkot sa paghahanap ng pinakamababang pagkalat ng forex broker, at hindi lamang iyon ang kadahilanan na dapat magalala sa iyo. Isaalang-alang ang iba pang mga bayarin, tulad ng mga komisyon, swap, at deposito at bayad sa pag-atras. Ang lahat ng ito ay nagdaragdag at kumakain sa iyong kita.

[1] https://www.thebalance.com/what-is-a-forex-spread-1344973

[2] https://www.bis.org/publ/cgfs52.pdf

[3] https://seekingalpha.com/instablog/846513-propelgrowth/1312481-5-reasons-fx-liquidity-aggregation-is-so-challenging

[4] https://www.bis.org/statistics/rpfx19_fx.pdf#page=7

[5] https://www.investopedia.com/articles/forex/08/forex-trading-schedule-trading-times.asp